| | | |

पुणे : सातारच्या धावपटूंनी गाजवला दिवस | cricket marathi

पुणे, : बालेवाडी क्रीडा संकुलात आयोजित महाराष्ट्र राज्य ऑलिम्पिक गेम्स 2023 मधील अ‍ॅथलेटिक्स स्पर्धेची दुसरी सकाळ सातार्‍याच्या लांब पल्ल्याच्या धावपटूंनी उजळून टाकली. आयुर्विमा महामंडळात कार्यरत असलेले अनुभवी कालिदास हिरवे यांनी पुरुषांच्या 10000 मीटरमध्ये विजय मि’ळवला. त्यांचे सहकारी बाळू पुकळे यांनी दुसरा तर काल 5000 मीटर शर्यत जिंकणार्‍या कोल्हापूरच्या विवेक मोरेने तिसरा क्रमांक पटकाविला आ हे. योगासनात रत्नागिरीच्या किनारे भगिनींनी पुन्हा एकदा यशाला गवसणी घात ली.

एमए प्रथम वर्षाची विद्यार्थिनी रेश्मा केवटे हिने 5000 मीटर विजेत्या प्राची गोडबोलेच्या आव्हानावर 36:59.11 मिनिटांत मात के ली. सानिका रूपनार (सांगली) हिने कांस्यपदक मिळवले. सुदेष्णा शिवणकरने स्प्रिंट दुहेरीत 200 मीटरचा मुकुट पटकावत अंतिम फेरीत सातार्‍याच्या अ‍ॅथलिटस्साठी दिवस पूर्ण के-ला.

इतर स्पर्धांमध्ये औरंगाबादच्या किशोरवयीन स्नेहा मदनेने तिची सहकारी कल्पना मडकामी हिला 11.50 मीटरच्या झेपसह तिहेरी उडी जिंकण्यासाठी पोस्टवर बाजी मा’रली. तिचे प्रशिक्षक पूनमने तिचा वैयक्तिक सर्वोत्तम असल्याचा दावा के-ला.

1500 मीटर विजेत्या सत्यजित पुजारीने 800 मीटर शर्यतीत सुवर्ण आणि ओंकार कुंभारने रौप्यपदक मिळवून कोल्हापूरच्या खेळाडूंनी चांगला खेळ के-ला. पुण्यात प्रशिक्षण घेणारा बीए तृतीय वर्षाचा विद्यार्थी विकास खोडे यांनी पुरुषांच्या 110 मीटर अडथळा शर्यतीत सर्वोच्च सन्मान मि’ळविले आ हे.

नाशिकची राष्ट्रीय स्तरावरील पदक विजेती कस्टम्समध्ये कार्यरत यमुना लडकत यांनी महिलांची 800 मीटर शर्यत 2:05.92 च्या वेळेसह जिंकण्यापासून थांबली ना’ही.

ठाण्याच्या निधी सिंगने 400 मीटर अडथळा शर्यतीत विजेतेपद मिळवत 400 मीटरच्या मुकुटात एक भव्य दुहेरी पूर्ण के ली.
नाशिकमधील योगासनामध्ये नागपूरने तीन सुवर्णपदके जिंकली. तसेच कोल्हापूर आणि रत्नागिरीच्या खेळाडूंनी दोन सुवर्णपदके जिंकली.
नागपुरात, बॅडमिंटन पुरुष एकेरीच्या अंतिम फेरीत पुण्याचे वरुण कपूर आणि आर्या भिवपतकी हे आमनेसामने अस तील. महिला एकेरीत स्मित तोष्णीवाल आणि हेतल विश्वकर्मा यांच्यात अखिल नाशिकचा सामना रंगेल.

नेमबाजीत मोहित, ईशा, स्वराज, रियाला गोल्ड

नेमबाजीत ठाण्याचे मोहित गौडा आणि रायगडच्या ईशा टाकसाळे यांनी अनुक्रमे 10 मीटर एअर रायफल पुरुष आणि महिलांमध्ये सुवर्णपदक मिळवले. पुरुषांच्या सुवर्णपदकाच्या लढतीत गौडाने कोल्हापूरच्या सुमेध ससाणेचा तर टाकसाळेने सातार्‍याच्या शीतल देसाईवर मात के ली. पुण्याच्या स्वराज भोंडवेने पुरुषांच्या 25 मीटर पिस्तूलमध्ये सुवर्ण तर औरंगाबादच्या रिया थत्तेने महिलांच्या 25 मीटर पिस्तूलमध्ये सुवर्णपदक मिळवले.

* 10 मी. एअर रायफल पुरुष : सुवर्ण : मोहित गौडा (ठाणे), रौप्य : सुमेध ससाणे (कोल्हापूर), कांस्य : पार्थ माने (रायगड)
* 10 मी. एअर रायफल महिला : सुवर्ण : ईशा टाकसाळे (रायगड), रौप्य : आर्या बोरसे (पुणे), कांस्य : स्मिता कांबळे (पुणे)
* 25 मी. मानक पिस्तूल : सुवर्ण : स्वराज भोंडवे (पुणे), रौप्य : रौनक पंडित (मुंबई), कांस्य : राजेंद्र बागुल (पुणे)
* 25 मी. स्पोर्टस् पिस्तूल : सुवर्ण : रिया थत्ते (औरंगाबाद), रौप्य : शीतल देसाई (सातारा), कांस्य : अभिज्ञा पाटील (कोल्हापूर)

 🏏 क्रिकेट विषयी माहिती साठी व मदती साठी जॉईन करा आमचे सोशल मीडिया व्हॉट्सॲप ग्रुप, टेलिग्राम ग्रुप, फेसबुक पेज ईथे क्लीक करा 💬

🔥 व्हॉट्सॲप ग्रुप (WhatsApp group)

जॉईन करा 

🔥 टेलिग्राम ग्रुप ( Teligram Group)

जॉईन करा

🔥 फेसबूक ग्रुप (Facebook Group)

जॉईन करा


Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *